![](https://www.chanrat.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/22.jpg)
เข้าร่วมโครงการรวมพลังนำขยะสร้างประโยชน์
โรงเรียนชาญรัตน์วิทยาได้เข้าร่วม”โครงการรวมพลังนำขยะสร้างประโยชน์” เป็นการสร้างจิตสำนึกในการคัดแยกขยะและสร้างวิธีคิดการนำขยะไปใช้ประโยชน์ประจำปี 2563 อันจะเป็นลดปริมาณขยะมูลฝอยในชุมชน การนำขยะมูลฝอยไปใช้ประโยชน์ และสร้างจิตสำนึกในการลดคัดแยกขยะมูลฝอยในชุมชน สามารถเป็นต้นแบบในการขยายผลสู่ชุมชนอื่นๆต่อไป โดยมีนักเรียนจิตอาสาเข้าร่วมกิจกรรมโครงการในครั้งนี้
![](https://www.chanrat.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/21-1024x576.jpg)