![](https://www.chanrat.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/11.jpg)
กิจกรรมเลือกตั้งประธานสภานักเรียน
การส่งเสริมให้นักเรียนได้รับโอกาสในการเรียนรู้กระบวนการประชาธิปไตย วิถีการเป็นผู้นำ การทำงานเป็นหมู่คณะ และเป็นส่วนหนึ่งในการบริหารจัดการสถานศึกษา โดยสร้างวัฒนธรรมด้วยกระบวนการประชาธิปไตย เป็นช่องทางให้ผู้เรียนได้พัฒนาศักยภาพ ได้สร้างพลังที่เข้มแข็ง เป็นเยาวชนที่สมบูรณ์แบบของประเทศชาติ โรงเรียนชาญรัตน์วิทยาจังมีการเลือกตั้งประธานนักเรียน โดยเปิดโอกาสให้นักเรียนทั้งในระดับปฐมวัยและประถมศึกษา มีสิทธิในการออกเสียง
![](https://www.chanrat.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/11-1024x576.jpg)
![](https://www.chanrat.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/12-1024x576.jpg)
![](https://www.chanrat.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/13-1024x576.jpg)