![](https://www.chanrat.ac.th/wp-content/uploads/2020/10/26.jpg)
กิจกรรมเรียนธรรมะกับพระอาจารย์
“ฟังธรรมกับพระอาจารย์” ในระหว่างวันที่ 5-7 ตุลาคม 2563 ทางโรงเรียนได้นิมนต์พระอาจารย์มาสอนธรรมะ ให้กับนักเรียนเพื่อให้นักเรียนได้ใกล้ชิดกับพระพุทธศาสนามากขึ้น การฟังเทศน์ฟังธรรมจากพระนั้น มีประโยชน์อย่างมาก จะช่วยทำให้เรามีจิตเป็นสมาธิมากขึ้น เหนือสิ่งอื่นใด ธรรมะจะเป็นเครื่องขัดเกลาทั้งกายและใจของเราให้สะอาดผ่องใสกว่าเดิมนั่นเอง
![](https://www.chanrat.ac.th/wp-content/uploads/2020/10/27.jpg)
![](https://www.chanrat.ac.th/wp-content/uploads/2020/10/28.jpg)
![](https://www.chanrat.ac.th/wp-content/uploads/2020/10/29.jpg)